Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhNhững lời cảm ơn....... Dành cho cả cuộc sống! EmptyGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Những lời cảm ơn....... Dành cho cả cuộc sống!

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
leonids
Lớp 1
Lớp 1
leonids

Cổ phiếu : 4781
Được cám ơn : 0

Những lời cảm ơn....... Dành cho cả cuộc sống! Empty
Bài gửiTiêu đề: Những lời cảm ơn....... Dành cho cả cuộc sống!   Những lời cảm ơn....... Dành cho cả cuộc sống! Empty24/6/2011, 20:38

Đã rất lâu rồi! Tôi chợt nhận ra rằng: "Cuộc sống này cần có những lời cảm ơn"
Dù là những lời nói nhỏ nhẹ, những câu nói hét to, những hành động cử chỉ của những người khuyết tật, những dòng chữ, những ký hiệu để thể hiện lên rất rõ ràng hai tiếng "Cảm ơn".
Với tôi...................................

Những lời cảm ơn....... Dành cho cả cuộc sống! Nhung-ky-nang-cho-cuoc-song-tuoi-dep

Tôi!
Cảm ơn cuộc sống này đã mang đến cho tôi một kiếp người..........................
Cảm ơn cuộc sống này đã cho tôi được sống trong một đất nước bình yên và giàu đẹp.........................
Ở nơi đó, mọi người được sống trong hoà bình, không có chiến tranh.....................
Ở nơi đó tôi được sinh ra và lớn lên cùng với cha và mẹ. Được sự trở che và dạy bảo từng ngày..................
Ở nơi đó tôi có những người bạn luôn biết an ủi và động viên tôi mỗi khi tôi cảm thấy tuyệt vọng........................
Cảm ơn cuộc sống này đã mang đến cho tôi những tình cảm của loài người dành cho cuộc sống........................
Ở nơi đó tôi biết yêu thương loài vật...........................
Ở nơi đó tôi biết thế giới xung quanh có bao điều mới lạ và lý thú..........................
Ở nơi đó tôi dường như có thể hiểu được tình cảm của chú cún con dành cho chủ nhân của nó là gì................
Cảm ơn cuộc sống đã cho tôi được làm một con người lành lặn....................
Tôi có được tiếng nói, có được đôi mắt, có được đôi tai, có tay và chân................
Ở nơi đó để tôi có thể được thoả sức ca hát, thoả sức chia sẻ và có thể nói ra tất cả những gì mà tôi suy nghĩ......
Ở nơi đó tôi có thể nhìn xa thật xa những cảnh vật mà tôi yêu thích.................
Ở nơi đó tôi có thể dõi theo dòng người đi qua lại............................
Ở nơi đó tôi có thể lắng nghe từng hơi thở, từng tiếng cười, từng giọng nói và cả những tiếng khóc của một ai đó bên cửa sổ..........
Cảm ơn cuộc sống này đã cho tôi biết đâu là thật và đâu là giả dối, đâu là tốt và đâu là xấu...............................
Ở nơi đó tôi có thể làm theo những điều bản thân tôi mách bảo..................................
Cảm ơn cuộc sống này đã mang đến cho tôi hai từ thất bại...............................
Ở nơi đó tôi mới biết được rằng đằng sau những lần thất bại, đằng sau những lần vấp ngã, đằng sau những lần đau thật đau........Con người sẽ có thêm một sức mạnh lạ kì có thể vượt qua được những khó khăn đã từng gặp phải............................

Và.............Tôi muốn!
Tôi muốn cảm ơn nhiều hơn nữa. Những điều tuyệt vời mà cuộc sống này đã dành cho tôi.................................!

I thanks.......................
thamlenhu
Admin
Admin
thamlenhu

Cổ phiếu : 5182
Được cám ơn : 6

Bài gửiTiêu đề: Re: Những lời cảm ơn....... Dành cho cả cuộc sống!   Những lời cảm ơn....... Dành cho cả cuộc sống! Empty25/6/2011, 00:43

PAnh có những bài viết có chất quá Những lời cảm ơn....... Dành cho cả cuộc sống! 351549032

đúng là " gừng càng già càng cay " Những lời cảm ơn....... Dành cho cả cuộc sống! 4045439445
hoatuylip
Mẩu giáo bé
Mẩu giáo bé
hoatuylip

Cổ phiếu : 4760

Bài gửiTiêu đề: nghe thuat vu khong   Những lời cảm ơn....... Dành cho cả cuộc sống! Empty26/6/2011, 09:52

Vu khống là một môn “nghệ thuật" với những kẻ rỗi hơi. Theo một “thiên hạ đệ nhất vu khống”, người này đã từng vu khống đến độ làm nạn nhân bị xuất huyết não. “Nghệ” thuật vu khống của thiên hạ có thể tóm tắt thành 7 bước, chủ yếu thiên về công thức "bịa chuyện không có + chửi".

Bước 1: Phải có tính sát thực: Đối tượng sợ cái gì thì mình chửi cái đó, dùng bí mật đời tư mà chửi, mà mấy thứ bí mật đó có thể thu lại từ các bà ngồi lê đôi mách. Bạn có thể đem bí mật đời tư của cô 3 kể cho cô 5 nghe, cô 5 thế nào cũng tiết lộ cho bạn bí mật của cô 6, sau đó lại đem bí mật của cô 6 buôn với cô 3 thế là lại thu được bí mật của cô 5.

Bước 2: Phải có sức hấp dẫn: Chuyện bắt gà trộm chó là chuyện chẳng mấy ai để ý, phải lựa chọn đề tài nóng bỏng, có thế những khán giả qua đường mới dừng lại thưởng thức; biểu diễn yêu cầu phải có sức truyền cảm; miêu tả sinh động như thể mắt thấy tai nghe, nói đến đoạn mấu chốt của vấn đề phải nhấn mạnh và ngắt quãng, làm như chuyện đó thật thối tha khiến bạn không dám mở miệng ra kể tiếp vậy. Mọi người hỏi thế nào bạn cũng không nói, trí tưởng tượng của con người vốn rất phong phú, hôm sau trong cộng đồng sẽ xuất hiện hàng chục câu chuyện được tái bản với nội dung dâm loạn hoặc tồi tệ ngoài sức tưởng tượng của bạn.

Bước 3: Biết thêu dệt câu chuyện :Nếu bạn không có chuyện hấp dẫn nào để kể về đối tượng thì lúc ấy bạn hãy sáng tác ra một câu chuyện. Hãy nhớ nguyên tắc quan trọng khi sáng tác là bạn không được hoàn toàn bịa đặt, ba câu nói phét phải thêm một câu nói thật. Ví dụ, cô 8 vào Vincom mua nước hoa thì bạn nói: “Hôm đó, cô 8 được bồ dẫn vào Vincom mua mỹ phẩm”. Thế nào cũng có người xác nhận rõ ràng hôm đó cô 8 có vào Vincom, cũng lại có người làm chứng hôm đó cô ta mang về rất nhiều mỹ phẩm, bạn có không ít người làm chứng về thời gian và địa điểm, nên mọi người chắc chắn sẽ tin chuyện cô 8 cặp bồ, chuyện vào mua mỹ phẩm chỉ là lấy cớ thôi.

Bước 4: Vừa cương vừa nhu: Bạn tiết lộ chuyện của cô ta, cô ta ắt sẽ tìm cách trả đũa, nếu vẫn tiếp tục cãi vã với cô ta thì sẽ rơi vào tình thế đấu khẩu, chi bằng bạn tạm giải lao ít phút xem cô ta gào thét, bạn làm cho người xem thấy rằng mình không hề muốn kể ra bí mật đó, chỉ là bị cô ta ép quá, bạn hãy thể hiện thái độ cao thượng nhắc nhở mọi người: Ai bị người khác nói trúng tim đen thường mất bình tĩnh, mong mọi người hãy rộng lượng với cô ấy.

Bước 5: Phải biết cách nguyền rủa :Nếu cô ta mà không điên tiết lên thì coi như kế hoạch của bạn bị sụp đổ, bạn phải biết kết hợp việc nguyền rủa sao cho lượng âm thanh đủ lớn chỉ để mình cô ta nghe thấy mà người khác không nghe được, có thế họ mới không nghĩ là bạn độc ác. Nội dung nguyền rủa tùy vào đối tượng, nam thanh niên thì rủa kém cỏi về mặt đó, với đàn ông trung niên thì rủa để vợ cắm sừng, con gái trẻ trung rủa gặp yêu râu xanh, phụ nữ trung niên rủa chồng nuôi bồ nhí. Không được nhầm lẫn các đối tượng này vì nếu rủa mấy bà trung niên gặp yêu râu xanh thì chẳng có tác dụng gì, có khi bà ấy còn… vui vì chuyện đó cũng nên.

Bước 6: Xúi giục quần chúng: Dù có là cao thủ cũng không đối phó kịp với một lượng khán giả hùng hậu mồm năm miệng mười. Cho nên khi thấy mình yếu thế hơn thì phải biết lợi dụng sức mạnh quần chúng để cùng tấn công, quy trình thực hiện cụ thể như sau: Nếu cô 3 (một người từng trộm tiền của hàng xóm) là một trong những khán giả có mặt ở đây, mà cô 7 không biết chuyện này thì bạn phải kéo câu chuyện sang sang chủ đề trộm cắp để cô 7 chửi, sau đó nói lại với cô 3 rằng cô 7 đang mượn gió bẻ măng để nhằm chửi cô 3, vậy là bạn đã có thêm nhiều trợ thủ.

Bước 7: Vận dụng linh hoạt, tùy cơ ứng biến: Đây là điểm khó thực hiện nhất, bạn phải biết kết hợp và xâu chuỗi 6 nguyên tắc trên, thêm sự hiểu biết và kinh nghiệm tích lũy, bạn sẽ đạt đến trình độ vu khống uyên thâm. Đó là bí quyết ngầm hiểu chứ không cần diễn đạt bằng lời. Chúc bạn thành công!
(Nếu có vấn đề gì với những người xung quanh, chúng tôi không chịu trách nhiệm về hàm răng của bạn).
hoatuylip
Mẩu giáo bé
Mẩu giáo bé
hoatuylip

Cổ phiếu : 4760

Bài gửiTiêu đề: Re: Những lời cảm ơn....... Dành cho cả cuộc sống!   Những lời cảm ơn....... Dành cho cả cuộc sống! Empty26/6/2011, 09:53

đọc cái này thấy hay hay gưi anh em đọc cho vui:d
thamlenhu
Admin
Admin
thamlenhu

Cổ phiếu : 5182
Được cám ơn : 6

Bài gửiTiêu đề: Re: Những lời cảm ơn....... Dành cho cả cuộc sống!   Những lời cảm ơn....... Dành cho cả cuộc sống! Empty4/7/2011, 20:38

Chết chú anh em đâu phải hài hước giống chú đâu

Những lời cảm ơn....... Dành cho cả cuộc sống! 2620290309
Nhưng anh có truyện ni cũng dc

-An và Bình là hai người bạn thân.
Vào đám cưới An,Bình đến dự
và tặng một phong bì.

An mở ra xem,thấy bên trong có tờ
100k,cùng với 1 tấm thiệp ghi :
"Đi cưới 200,trả trước 100,nợ
100,khi nào có trả sau".

Sang năm sau tới đám cưới của Bình,An
đến dự và cũng tặng bạn 1 phong bì.Bình mở ra xem,bên trong
không có tiền,chỉ có một tấm thiệp ghi : "Đi cưới 200,đòi nợ
100,nợ lại 100.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Những lời cảm ơn....... Dành cho cả cuộc sống!   Những lời cảm ơn....... Dành cho cả cuộc sống! Empty

Những lời cảm ơn....... Dành cho cả cuộc sống!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» ĐỂ CUỘC SỐNG ĐẸP HƠN
» Danh cho nhung ai thich guitar
» buoc ngoac cuoc doi